JAMHURI YA MUUNGANO

WA TANZANIA

WAKALA WA USAJILI
UFILISI NA UDHAMINI

(RITA)

DIRISHA LA KUOMBA MIKOPO YA ELIMU YA
JUU KUFUNGULIWA RASMI JULAI 15, 2023

HABARI NA MATUKIO

Bodi ya Mikopo ya Elimu ya Juu
HESLB leo Juni 13, 2023
imezindua muongozo na kufungua
dirisha la waombaji Mikopo ya
Elimu ya Juu kwa mwaka wa
Masomo 2023/2024 .

Akizungumza wakati wa uzinduzi
huo Naibu Waziri wa Elimu, Sa-
yansi na Teknolojia Mhe. Omary
Kipanga amesema Serikali imeten-
ga Shilingi bilioni 731 zitakazowan-
ufaisha jumla ya wanafunzi
205,000 katika mwaka wa masomo
2023-2024 huku kiasi hicho kikiwa
ni ongezeko kutoka Shilingi bilioni
654 za
2022/2023.

Mara baada ya uzinduzi huo Mhe.

mwaka uliopita wa

Kipanga ameipongeza RITA na
Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa
Elimu ya Juu kwa ushirikiano na
kuwezesha mifumo yao ya kidijitali
kuzungumza na kubadilishana taa-
rifa zitakazosaidia utoaji wa Mikopo
kwa wenye sifa na kwa wakati.

Kwa upande wake Mkurugenzi
Mtendaji wa Bodi ya Mikopo Abdul-
razaq Badru amewataka wanafunzi
wenye uhitaji kutembelea na ku-
pata taarifa sahihi kupitia tovuti na
mitandao ya kijamii ya Bodi hiyo na
ile ya RITA wakati wa uhakiki wa

(f)(®) (@)ritatanzania (W)ritatanzaniaf

Naibu Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia Mhe. Omary Kipanga akikata utepe
kuzindua muongozo na kufunguliwa kwa dirisha la kupokea maombi ya kutoka kwa
wanafunzi wanaoomba Mikopo ya Elimu ya Juu kwa mwaka wa masomo 2023/2024

vyeti vya Kuzaliwa na Vifo mpaka
hatua ya mwisho ya kuomba
Mkopo wa Elimu ya Juu.

Dirisha la uhakiki litafunguliwa
rasmi Julai 15 hadi Oktoba 15,
2023 kwa siku 90 hivyo ni wakati
mzuri kwa wanafunzi kutumia fur-
sa ya muda huo kuandaa na kutu-
ma nyaraka sahihi za maombi
yao.

Naye Kabidhi Wasii Mkuu na
Mtendaji Mkuu wa RITA Bw. Frank
Kanyusi amesema kwa upande
wao RITA walianza mapema zoezi
la uhakiki wa vyeti vya Kuzaliwa
na Vifo Kidijitali kupitia eRITA tan-
2023 na
wamepokea maombi ya uhakiki

gu Juni 01, tayari

wa Vyeti vya kuzaliwa 55,549
na Vyeti vya Vifo 3,795 am-
bayo jumla yake ni 59,344, kati
ya hayo, jumla ya maombi ya
vyeti vya kuzaliwa na vifo
49,126 sawa na asilimia 82.8
maombi yameshafanyiwa kazi
na waombaji kutumiwa majibu
yao huku mengine zaidi ya
maombi 1,099 yamerejeshwa
baada ya kubainika kuwa na
mapungufu mbalimbali.
Wanafunzi wote watakaoomba
Mikopo ya elimu ya juu wa-
tatakiwa kuhakiki vyeti vya Ku-
zaliwa na Vifo kabla ya kutuma
maombi yao Bodi ya Mikopo.

Pica Bure 0800117482



Naibu Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia HESLB - RITA
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Naibu Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia Mhe. Omary Kipanga akizungumza na Watumishi wa Bodi ya Mikopo ya
wananfunzi wa Elimu ya Juu, Wakala wa Usaijili Ufilisi na Udhamini- RITA, Wanafunzi wanufaika na Waandishi wa Habari
wakati wa uzinduzi wa muongozo wa Waombaji wa Mikopo ya Elimu ya Juu kwa Mwaka wa masomo 2023/2024.

Kabidhi Wasii Mkuu na Mtendaji Mkuu wa RITA Bw. Frank Kanyusi akiwasilisha maelezo ya
hatua iliyofikiwa na Wakala wa Usajili Ufilisi na Udhamini RITA katika zoezi la uhakiki wa vyeti
vya kuzaliwa na vifo kwa wanafunzi wanaotarajia kuomba Mikopo ya elimu ya juu kwa mwaka wa
masomo 2023/2024.




Mkurugenzi Mtendaji wa Bodi ya Mikopo - HESLB HESLB - RITA
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Mkurugenzi Mtendaji wa Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu Abdulrazaq Badru akitoa neon la utangulizi kati-

ka hafla ua uzinduzi wa muongozo wa Waombaiji wa Mikopo ya Elimu ya Juu kwa Mwaka wa masomo 2023/2024.
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Mgeni rasmi Naibu Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia Mhe. Omary Kipanga akiwa katika picha ya kumbukumbu na

viongozi mbalimbali wa Wizara hiyo, Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu na viongozi wa Wakala wa Usajili

Ufilisi na Udhamini RITA mara baada ya hafla ya uzinduzi wa muongozo wa WWaombaji wa Mikopo ya Elimu ya Juu kwa
Mwaka wa masomo 2023/2024



